Nghỉ ngang được hưởng những quyền lợi gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'BẢO HIỂM XÃ HỘI VN' được đăng bởi ktvn, 18/5/17.

  1. ktvn

    ktvn Ban quản trị MOD

    Tham gia:
    10/9/16
    Số bài viết:
    765
    Thích đã nhận:
    875
    Đến từ:
    Thủ đô Hà Nội
    Điểm vinh dự:
    50.005 Điểm
    5/18/2017 9:03:17 AM
    Bạn đọc từ mail: kimyen13081995@gmail.com hỏi:
    Tôi làm công ty được 4 năm và có đóng tất cả bảo hiểm. Giờ tôi nghỉ ngang, tôi có được hưởng quyền lợi gì không và thủ tục thế nào?
    BHXH Việt Nam trả lời như sau:
    Nếu bạn đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động đúng pháp luật thì khi nghỉ việc, bạn sẽ được hưởng trợ cấp thôi việc theo Điều 48 Bộ luật lao động năm 2012 và trợ cấp thất nghiệp.
    Trường hợp bạn nghỉ ngang trái luật thì không được hưởng trợ cấp thôi việc, trợ cấp thất nghiệp. Nhưng quyền lợi về BHXH của bạn vẫn được bảo đảm.
    BHXH Việt Nam
     
    Tags:

Ủng hộ diễn đàn

Đang tải...