1. Cảm ơn bạn đã chọn Diễn đàn Tư vấn kế toán 24h. Hãy chung tay cùng chúng tôi xây dựng một cộng động kế toán vững mạnh, cởi mở và mang kiến thức đến cho mọi người!
    HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN
    HƯỚNG DẪN TẢI FILE ĐÍNH KÈM
    QUY ĐỊNH KHU VỰC ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO

Hợp đồng trọn gói có được tăng, giảm khối lượng công việc?

Chủ đề thuộc danh mục 'ĐẦU TƯ - ĐẤU THẦU - XÂY LẮP' được đăng bởi ktvn, 28/7/17.

  1. ktvn

    ktvn Ban quản trị MOD

    Tham gia:
    10/9/16
    Số bài viết:
    743
    Thích đã nhận:
    852
    Đến từ:
    Thủ đô Hà Nội
    (Chinhphu.vn) - Bà Lê Thị Trang (Hà Nội) thực hiện gói thầu chào hàng cạnh tranh mua sắm hàng hóa, giá trị 550 triệu đồng. Kế hoạch và kết quả lựa chọn nhà thầu đều đã đăng tải trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia. Nhưng hiện bên mời thầu muốn giảm khối lượng hàng hóa. Bà Trang hỏi, trường hợp này xử lý như thế nào?
    Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:
    Trường hợp gói thầu áp dụng loại hợp đồng trọn gói thì việc thanh toán đối với hợp đồng trọn gói được thực hiện nhiều lần trong quá trình thực hiện hoặc thanh toán một lần khi hoàn thành hợp đồng.
    Tổng số tiền mà nhà thầu được thanh toán cho đến khi hoàn thành các nghĩa vụ theo hợp đồng bằng đúng giá ghi trong hợp đồng theo quy định tại Điểm a, Khoản 1, Điều 62 Luật Đấu thầu.
    Việc tăng, giảm khối lượng công việc được thực hiện theo thỏa thuận nêu trong hợp đồng trên cơ sở tuân thủ pháp luật liên quan.
    Chinhphu.vn
     
    Tags:

Ủng hộ diễn đàn

Đang tải...