1. Cảm ơn bạn đã chọn Diễn đàn Tư vấn kế toán 24h. Hãy chung tay cùng chúng tôi xây dựng một cộng động kế toán vững mạnh, cởi mở và mang kiến thức đến cho mọi người!
    HƯỚNG DẪN ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN
    HƯỚNG DẪN TẢI FILE ĐÍNH KÈM
    QUY ĐỊNH KHU VỰC ĐĂNG TIN QUẢNG CÁO

Chữ ký Người mua hàng trên hóa đơn GTGT bắt buộc phải có?

Chủ đề thuộc danh mục 'CHIA SẺ KINH NGHIỆM' được đăng bởi ktvn, 13/10/16.

  1. ktvn

    ktvn Ban quản trị MOD

    Tham gia:
    10/9/16
    Số bài viết:
    743
    Thích đã nhận:
    836
    Đến từ:
    Thủ đô Hà Nội
    Căn cứ:
    – Thông tư 39/2014/TT-BTC ngày 31 tháng 3 năm 2014 hướng dẫn thi hành nghị định 51/2010/NĐ-CP quy định về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ;
    + Điều 16. Lập hóa đơn
    đ) Tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”
    – Riêng đối với việc mua hàng không trực tiếp như: Mua hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX thì người mua hàng không nhất thiết phải ký, ghi rõ họ tên trên hóa đơn. –– Khi lập hóa đơn tại tiêu thức “người mua hàng (ký, ghi rõ họ tên)”, người bán hàng phải ghi rõ là bán hàng qua điện thoại, qua mạng, FAX.
    – Khi lập hóa đơn cho hoạt động bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ ra nước ngoài, trên hóa đơn không nhất thiết phải có chữ ký của người mua nước ngoài.
    Theo đó:
    – Các trường hợp mua bán qua điện thoại, mạng, fax, nước ngoài thì không bắt buộc phải có chữ ký
    – Đơn vị bán hàng có thể dùng mộc khắc sẵn cho các mục tương ứng để mỗi khi bán hàng có thể đóng mộc lên chỉ tiêu người mua hàng
     

Ủng hộ diễn đàn

Đang tải...